ಸಿಇಟಿ ಫಲಿತಾಂಶ ಪ್ರಕಟ: ಇಲ್ಲಿದೆ ಟಾಪರ್ ಗಳು, ಲಭ್ಯ ಸೀಟುಗಳ ವಿವರ

ಡಿಜಿಟಲ್ ಕನ್ನಡ ಟೀಮ್:

ರಾಜ್ಯ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವ ಟಿ. ಬಿ. ಜಯಚಂದ್ರ ಶನಿವಾರ ಸಿಇಟಿ ಫಲಿತಾಂಶ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂಡಬಿದರಿಯ ಆಳ್ವಾಸ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಅನಂತ ಜಿ. ವೈದ್ಯ ಮತ್ತು ದಂತವೈದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಶ್ರೇಯ ಗಳಿಸಿ, ಇಂಡಿಯನ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ (ಐಎಸ್ ಎಮ್) ಮತ್ತು ಹೋಮಿಯೋಪಥಿಯಲ್ಲಿ 3ನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಐಎಸ್ ಎಮ್ ಮತ್ತು ಹೋಮಿಯೋಪಛಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಶ್ರೇಯ ಶೇಷಾದ್ರಿಪುರಂ ಪಿಯು ಕಾಲೇಜಿನ ಸಂಜಯ್ ಎಮ್. ಗೌಡರ್ ಹಾಗೂ ದ್ವಿತೀಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವವರು ಬೀದರಿನ ಸಹೀನ್ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಕಾಲೇಜಿನ ವಚನಾಶ್ರೀ ಪಾಟೀಲ್. ಸಂಜಯ್ ಮತ್ತು ವಚನಾಶ್ರೀ ಅವರೇ ವೈದ್ಯ ಮತ್ತು ದಂತವೈದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ 2 ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಸ್ಥಾನ ವಿವಿಎಸ್ ಸರ್ದಾರ್ ಪಟೇಲ್ ಪಿಯು ಕಾಲೇಜಿನ ಮಿಲಿಂದ್ ಕುಮಾರ್ ವಡ್ಡಿರಾಜು. ಎಕ್ಸ್ ಪರ್ಟ್ ಪಿಯು ಕಾಲೇಜಿನ ನಿರಂಜನ ಕಾಮತ್ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಕೆಎಲ್ ಇ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪಿಯು ಕಾಲೇಜಿನ ದಿವ್ಯ ಎ. ಜಮಖಂಡಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿಸಿಎಮ್ ಆರ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸ್ಕೂಲ್ ನ ಮೃದುಲಾ ಸಿ. ಆರ್. ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನ, ಅಮೃತ ಅಕಾಡೆಮಿಯ ಐಶ್ವರ್ಯ ಮಹಾದೇವನ್ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ, ಸೋಫಿಯಾ ಹೈಸ್ಕೂಲಿನ ನೇಹಾ ಸರಾ ಅಬ್ರಾಹಂ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

1.71 ಲಕ್ಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಿಇಟಿ ಬರೆದಿದ್ದರು. ಈಗ 41, 350 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ವೈದ್ಯ ಮತ್ತು ಡೆಂಟಲ್ ಕೋರ್ಸುಗಳಿಗೆ, 99,791 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಐ ಎಮ್ ಎಸ್ ಮತ್ತು ಹೋಮಿಯೋಪಥಿಗೆ, 1.27 ಲಕ್ಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, 1395 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಟ್ ಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ.

Leave a Reply